പഴമക്കാർ കൊളെസ്റ്ററോളിനെ തടഞ്ഞു നിർത്തിയ ഒറ്റമൂലി ഇതാ ഇതിന്റെ ഇല ഇട്ട് ചായ ഉണ്ടാക്കി കുടിച്ചാൽ മതി

നമ്മളെല്ലാവരും പേരയ്ക്ക കഴിച്ചിട്ടുണ്ടാകും പേരയ്ക്ക കഴിക്കാത്തവരായി ആരും തന്നെ ഉണ്ടാവില്ല പക്ഷേ നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഈ പാരിക്കേഡ് ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞിട്ട് തന്നെയാണോ നമ്മൾ കഴിക്കുന്നത് നമ്മൾ പകുതി ആളുകളും ഇതിന്റെ ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞിട്ട് കഴിക്കുന്നുണ്ടാവുക ഇവിടെ പറമ്പിൽ തൊടിയിൽ എല്ലാം ഉണ്ടാകുമ്പോൾ കഴിക്കുമ്പോൾ എല്ലാം കൂടുതലാളുകളും അങ്ങനെയാണ് കഴിക്കുന്നത് പേരക്ക ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ട്.

   

നമ്മുടെ ഇമ്മ്യൂണിറ്റി വർധിപ്പിക്കാനാണ് എങ്കിലും നമ്മുടെ ഡയബറ്റിസ് കൺട്രോളില്‍ ആക്കാനാണ് എങ്കിലും നമ്മുടെ ബിപി കണ്ടോളി ആക്കാനാണ് എങ്കിലും നമ്മുടെ സ്കിന്നിനും നമ്മുടെ ഹെയറിനും കാൻസർ പോലെയുള്ള അസുഖങ്ങളെ തടയുവാനും അതിന്റെ കൂടെ തന്നെ മെമ്മറി ഇംപ്രൂവ് ചെയ്യാനുള്ള കഴിവ് പേരക്ക എങ്ങനെയാണ് പേരക്കയും പേരയിലയും നമ്മുടെ ശരീരത്തിലും ഇമ്മ്യൂണിറ്റി വർധിപ്പിക്കുന്നത് നമുക്ക് നോക്കാം ധാരാളമായി തന്നെ വൈറ്റമിൻ സി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

അതുപോലെതന്നെ പേരക്കയിലാണ് എങ്കിലും ധാരാളമായി തന്നെ വൈറ്റമിൻ സി 80 ശതമാനം ജലാംശം ഉണ്ട് അതുപോലെതന്നെ ആന്റിഓക്സൈഡ് ആണെങ്കിലും പൊട്ടാസ്യം ആണെങ്കിലും ധാരാളമൈൻ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് പേര് ഇലയും പേരക്കയും നമ്മുടെ മുറിവുകൾ ഉണക്കുവാനും അതുപോലെതന്നെ ചെറിയ പൊള്ളൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ അതിന്റെ മുകളിൽ അരച്ചു പുരട്ടുന്നതിനും പേരയുടെ ഇലകൾ കൊണ്ട് കഴുകിയിട്ടുള്ള വെള്ളം ഉപയോഗിച്ചുണ്ടെങ്കിൽ.

പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഇത് ഉണങ്ങും കാരണം ഇതിൽ ആന്റി ഇൻഫ്ലുമെറ്ററി കാര്യമായിട്ടുള്ള കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം മടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഇത് നമ്മൾ അപ്ലൈ ചെയ്യുന്നത് വഴി മുറിവുകൾ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഉണങ്ങുവാനും നമ്മുടെ സ്കിന്നിലെ പുതിയ കോശങ്ങൾ ഉണ്ടാകുവാനും അതുപോലെ കോശങ്ങളിലുള്ള വികസനത്തിനും എല്ലാം ഒരുപാട് ഹെൽപ്പ് ചെയ്യുന്നുണ്ട് നമ്മുടെ നാരങ്ങയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ വൈറ്റമിൻസ് അറിഞ്ഞിട്ടുള്ളതാണ്.

പേരക്കയും പേരയുടെ ഇലയും പിന്നെ ഒരു കാര്യം എന്നുള്ളത് നമ്മുടെ ബോഡി വൈറ്റമിൻസ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുകയില്ല 100 ഗ്രാം പേരക്കയിൽ 208 മില്ലിഗ്രാം വൈറ്റിംഗ് സി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് നമ്മൾ പേരയ്ക്ക ഡെയിലി കഴിക്കുന്നത് വഴി അത് ചെറിയൊരു അളവിലാണ് എങ്കിലും നമ്മൾ ദിവസേന കഴിക്കുന്നത് വഴി നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ധാരാളമായി തന്നെ വൈറ്റമിൻ സിയും ആന്റിഓക്സൈഡും പൊട്ടൽ എല്ലാം തന്നെ എത്തുന്നുണ്ട് ഇതുവഴി നമ്മുടെ സ്കിന്നിന്റെ ചർമ്മത്തിനാണ്.

എങ്കിലും അതുപോലെതന്നെ കോശങ്ങളുടെ വികസനത്തിനാണ് എങ്കിലും പുതിയ കോശങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനാണ് എങ്കിലും ഈ പേരക്കയും പേരിലും എല്ലാം ഹെല്പ് ചെയ്യുന്നുണ്ട് പിന്നെ ഒരു കാര്യം നമ്മൾ പേരയിലിട്ട് വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് വഴിനമ്മുടെ ബിപി കുറുക്കാനായി സാധിക്കും. ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.