ഇത് മാത്രം മതി ജീവിതത്തില്‍ ഒരിക്കലും മൂത്രക്കല്ല് വരാതിരിക്കാന്‍

ഇന്ന് നമ്മളിവിടെ ചർച്ച ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മൂത്രത്തിലെ കല്ല് എന്നുള്ള വിഷയത്തെക്കുറിച്ചാണ് അസാധാരണമായിട്ടുള്ള അസുഖമാണ് ഇന്ന് നമ്മളുടെ ചർച്ച ചെയ്യാനായി പോകുന്നത് കണക്കുകൾ അനുസരിച്ച് ജീവിതത്തിൽ എപ്പോഴെങ്കിലും മൂന്നിൽ ഒരാൾക്കെങ്കിലും വരാവുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനാണ് ഇത് കൃത്യമായി ഉള്ള സമയത്ത് ശരിയായ രീതിയിലുള്ള ചികിത്സ ലഭിച്ചിട്ടില്ല എങ്കിൽ വൃക്ക തകരാർ വരെ ഈ അസുഖം കാരണം ഉണ്ടാകുന്നതാണ്.

   

അതുകൊണ്ടുതന്നെ പൊതുജനങ്ങൾക്കിടയിൽ ഈ രോഗത്തിന് കുറിച്ചുള്ള അറിവ് പകർന്നുകൊടുത്തു രോഗ ലക്ഷണങ്ങളെ കുറിച്ചും രോഗനിർണയം മാർഗങ്ങളെ കുറിച്ചും ചികിത്സാരീതികളെക്കുറിച്ചും എല്ലാം പറഞ്ഞു കൊടുക്കുക എന്നുള്ളതാണ് ഇന്ന് ഞാനിവിടെ പറയാൻ പോകുന്നതിനു പ്രധാനപ്പെട്ട ഉദ്ദേശം പരിമി തന്നെ മൊത്തത്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ കിഡ്നി സ്റ്റോണിന്റെ രോഗലക്ഷണങ്ങളെ കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാം അടി വയറിനു വേദന ഉണ്ടാവുക.

അതുപോലെതന്നെ നടുവിന് വേദന ഉണ്ടാവുക വയറിന്റെ ഒരു വശത്തേക്ക് അനുഭവപ്പെടുന്ന വേദന എന്നിവയെല്ലാം വീട്ടിൽ അനുഭവപ്പെടുന്ന ലക്ഷണങ്ങളാണ് ഇതു കൂടാതെ തന്നെ ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് മൂത്രമൊഴിക്കുക മൂത്രത്തിൽ രക്തത്തിന്റെ അംശം വരിക കൂടാതെ മൂത്രത്തിന് അളവ് കുറയുക ഇവയെല്ലാം തന്നെ ഈ രോഗത്തിന് മറ്റു പല ലക്ഷണങ്ങളാണ് ഇപ്രകാരം എന്തെങ്കിലും രോഗലക്ഷണങ്ങൾ ഉള്ളവർ സ്വയം ലോക ചികിത്സ നടത്താതെ.

തന്നെ ഉടനടി തന്നെ മെഡിക്കൽ ചികിത്സ നേരിടേണ്ടതാണ് കാരണം ഒരു രോഗം കണ്ടുപിടിക്കുന്നതിനെ ഒരുകാല താമസം ഉണ്ടെങ്കിൽ അത് കിഡ്നി തകരാറിലേക്ക് അത് കൊണ്ട് ചെന്ന് എത്തിച്ചേക്കാം അസുഖങ്ങളെ കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യുമ്പോൾ അടുത്തതായിട്ട് കിഡ്നി സ്റ്റോൺ വരാതിരിക്കാൻ ആയിട്ട് രോഗപ്രതിരോധ മാർഗങ്ങളെ പ്രകാരമാണ് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് ഭക്ഷണത്തിൽ ഓക്സിലേറ്റിന്റെ കണ്ടെന്റ് കൂടിയിട്ടുള്ളത് നമ്മൾ പരമാവധി തന്നെ കുറയ്ക്കണം അപ്രകാരമുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ്.

എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം ചോക്ലേറ്റ് കാപ്പി ചായ കാർബണേറ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഡ്രീംസ് കൂൾഡ്രിംഗ് ഐ ഓക്സലേറ്റ് ഡ്രിങ്കസുകളാണ് ഇവിടെ അമിതമായിട്ടുള്ള ഉപയോഗം കിഡ്നി സ്റ്റോണിലെ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത് കൂടാതെ ഹൈ പ്രോട്ടീൻ ഡയറ്റ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/KWugCuBdXzE