തടി കുറയ്ക്കാന് എളുപ്പ വഴി എളുപ്പത്തിൽ വണ്ണവും വയറും കുറയ്ക്കാൻ ഇത്‌ മാത്രം മതി

ഇന്ന് നമ്മളിവിടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ ആയി പോകുന്നത് അടിവയറയിലുള്ള കൊഴുപ്പിനെ കുറിച്ചാണ് ബെല്ലി ഫാറ്റിനെ കുറിച്ചാണ് അപ്പോൾ ഒരുപാട് ആളുകൾ വെയിറ്റ് ലൂസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള മാർഗ്ഗങ്ങൾ ട്രൈ ചെയ്തു നമ്മുടെ ഹിപ്പിൽ നമ്മുടെ കവിളിൽ നല്ലതുപോലെ കുറയും പക്ഷെ വയറിൽ ഭാഗത്ത് മാത്രം കുറയുകയില്ല കാരണം എന്താണെന്ന് ചെളിയിൽ പലതരത്തിലുള്ള റീസൺസ് ഉണ്ട് അപ്പോൾ ബെല്ലി fact ഉദ്ദേശിക്കുന്ന എന്തെങ്കിലും.

   

പ്രത്യേകിച്ച് അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടിയ കൊഴുപ്പിന്റെ പ്രത്യേകത എന്താണെന്നുള്ളതാണ് നമ്മൾ ആദ്യം തന്നെ മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് അതായത് ഇൻസുലിന്റെ അസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്നത് ശരീരത്തിന് ഒരു അവസ്ഥ ഉണ്ട് അമിതമായിട്ടുള്ള കാലറി മുഖാന്തരം ഹോർമോണാൽ ചേഞ്ച് ഉണ്ടാകുന്നതിന് ഭാഗമായിട്ടും പിന്നെ ജീവിത രീതിയുമായിട്ട് ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങളിൽ ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാകും.

അതായത് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് എത്രത്തോളം തന്നെ കൂടിയാലും ഗ്ലൂക്കോസിന് സെല്ലുകളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള റിസപ്റ്റർ അതായത് ഒരു സെൽ ഓപ്പൺ ആയാൽ മാത്രമാണ് ഉള്ളിലേക്ക് ഇത് കയറുകയുള്ളൂ അപ്പോൾ എത്രത്തോളം ഇൻസുലിൻ കൂടി എന്ന് പറഞ്ഞാലും ഇത് സെൽ ഡോർ ഓപ്പൺ ആക്കാതെ വരുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനാണ് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്നത് വർദ്ധിച്ചാലും അത് ഓപ്പൺ ആവുകയില്ല.

അങ്ങനെ ഉണ്ടാകുന്ന ഒരു സാഹചര്യത്തിലാണ് നമ്മൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പോളി സിക്ടിക്ക് കണ്ടീഷൻ അതായത് സ്ത്രീകളിൽ ഓവറുകളിൽ സിസ്സ്റ്റ് മറ്റു ബുദ്ധിമുട്ടുകളും എല്ലാം ഉണ്ടാകുന്നത് യൂട്രസിൽ ഫൈബ്രോയ്ഡ് ഉണ്ടാകുന്നത് ഫാറ്റി ലിവർ ഉണ്ടാകുന്നതുപോലെതന്നെ പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് അതാണ് ഇതിന്റെ ഒരു കാര്യം തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ് ആയിട്ടുള്ള കാര്യം അപ്പോൾ ഇങ്ങനെയുള്ള ഒരു ഇൻസുലിൻ അസിസ്റ്റൻസിന് വർധിപ്പിക്കുന്നതാണ്.

ഈ ബെല്ലി fact എന്നുള്ളത് അതായത് അമിതമായിട്ടുള്ള രീതിയിലുള്ള കൊഴുപ്പ് അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്തേക്ക് മിതമായ അടിഞ്ഞുകൂടി കിടക്കുമ്പോൾ അതിൽ ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള ഹോർമോൺസ് ആകുന്നു ഈ ഹോർമോൺസ് ആണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രശ്നം ഉണ്ടാക്കുന്നത് ഇതാണ് ഇൻസുലിന് റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാകുന്ന പ്രമേഹത്തിലേക്ക് അത് നയിക്കുന്നതും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://www.youtube.com/watch?v=pUZjIZHUVYs