ആസ്തമ, അലർജി, ശ്വാസ തടസ്സം രോഗങ്ങൾക്ക് മരുന്ന് കഴിക്കുന്നവർ ഈ കാര്യം അറിയാതെ പോകരുത്

ശ്വാസതടസ്സവും ആസ്മയും മൂലം കഷ്ടപ്പെടുന്ന ആളുകളുടെ എണ്ണം വർധിച്ചുവരികയാണ് ശ്വാസകോശത്തെ ബാധിക്കുന്ന അലർജി രോഗങ്ങൾ ആയ ആസ്മയ്ക്കൊപ്പം ഓട്ടോ ഇമ്മ്യൂണൽ രോഗങ്ങളും വർദ്ധിച്ചു വരുന്നതാണ് കാണുന്നത് എന്താണ് ഇതിനു കാരണം ശ്വാസകോശ ബാധിക്കുന്ന അലർജി ആസ്മ ഓട്ടോ ഇമ്മ്യൂണൽ രോഗങ്ങളും ഉള്ളവർ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ ഉള്ളവർ സ്ഥിരമായി മരുന്നു കഴിക്കുന്നവർക്ക്.

   

എങ്ങനെ മരുന്നിൽ നിന്ന് മോചനം നേടാനാകും ശ്വാസകോശ രോഗങ്ങളെ കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ ഒന്ന് ഇതിന്റെ ഫംഗ്ഷൻ എന്തെല്ലാം ആണ് ഇതെങ്ങനെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് എന്നതിനെ കുറിച്ച് ഒരു ബേസിക് ആയിട്ടുള്ള നോളജ് ഉണ്ടാക്കണം നമുക്കറിയാം ശ്വാസകോശത്തിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഉദ്ദേശം എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ നമുക്ക് വേണ്ട ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ന്യൂട്രിയന്റാണ് ഓക്സിജൻ എന്നുള്ളത് പിന്നെ വെള്ളവും മറ്റും ഭക്ഷണത്തിൽ കൂടെ വരുന്നത്.

അപ്പോൾ നമുക്ക് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടതായി വേണ്ട ഓക്സിജൻ ഒരു മൂന്നുനാല് മിന്റ് ഓക്സിജൻ ലഭിച്ചില്ല നമ്മൾ മരിച്ചുപോകും മരിച്ചില്ലെങ്കിൽ തന്നെ അത് കഴിഞ്ഞിട്ട് കിട്ടിയാൽ തന്നെ നമ്മുടെ ബ്രെയിൻ ഫംഗ്ഷൻ പോയിട്ടുണ്ടാകും ബ്രെയിൻ എത്രയും ഓക്സിജൻ സെൻസിറ്റീവ് ആണ് അത്രയും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു അവയവം തന്നെയാണ് നമ്മുടെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ലെൻസ് ലെൻസ് ആണ് ഓക്സിജൻ നമുക്ക് വേണ്ട ഓക്സിജൻ എല്ലാം തന്നെ എയർ നിന്ന് എടുക്കുന്നത്.

മൂക്കിൽ രണ്ടു ദ്വാരങ്ങൾ ഉള്ളതുപോലെ തന്നെ രണ്ട് തരത്തിലുള്ള ലെൻസാണ് ഉള്ളത് അപ്പോൾ ഇതിനകത്തേക്ക് പോകുന്നു അത് നിന്ന് trachea അതിൽ നിന്ന് രണ്ടായിട്ട് bronchi ലേക്ക് പോകുന്നു അതിന്റെ അവസാനം വരുന്നതാണ് alveoli എന്നാണ് അതിനു പറയുക അവിടെ വെച്ചാണ് ഗ്യാസ് എക്സ്ചേഞ്ച് നടക്കുന്നത് നമ്മുടെ എയർ കടക്കുന്ന ഒരു സ്പേസ് ഉണ്ട് നമ്മുടെ ശുദ്ധരക്ത വരുന്ന രക്ത കുഴലുകളും അശുദ്ധ രക്തം കൊണ്ടുവരുന്ന രക്തക്കുഴലുകളും ഉണ്ട് ഓക്സിജനെ ഉള്ളിലേക്ക് എടുത്തു കാർബൺ ഡെഓക്സിഡന് പുറത്തേക്ക് കളയുന്നു ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.