ടോയ്‌ലറ്റിൽ പോവണം എന്ന് തോന്നാറുണ്ടോ ഭക്ഷണം കഴിച്ച ഉടനെ?

ഭക്ഷണം കഴിച്ചു ഉടനെ വീട്ടിലേക്ക് പോകണം എന്നുള്ള ഒരു ആഗ്രഹം ഉണ്ടാവുക അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ റെഡിയായി വർക്കിനോ അല്ലെങ്കിൽ സ്കൂളിലോ എല്ലാം പോകുന്നതിനു മുമ്പായി നിങ്ങൾക്ക് ഡൗട്ടിലേക്ക് പോകണമെന്നില്ല അതുപോലെതന്നെ ദിവസത്തിൽ തന്നെ രണ്ടോ മൂന്നോ അധികം ടോയ്ലറ്റിലേക്ക് പോകേണ്ടി വരുക അല്ലെങ്കിൽ മലബന്ധം ഉണ്ടാവുക അല്ലെങ്കിൽ ഗ്യാസിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ അനുഭവപ്പെടുക ഇടക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന വയറുവേദനകൾ നെഞ്ചിരിച്ചിൽ ഉണ്ടാവുകയും.

   

ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ കൊണ്ട് നിങ്ങൾ ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവിക്കുകയും പലതരത്തിലുള്ള ടെസ്റ്റുകൾ എല്ലാം നടത്തുകയും എന്റെസ്കോപ്പിക്ക് മുതലായവ ടെസ്റ്റ്‌ എല്ലാം ചെയ്തിട്ട് അതിൽ കുഴപ്പമൊന്നുമില്ല എന്തായിരിക്കും അപ്പോൾ എന്റെ രോഗകാരണം എന്ന് സംശയിക്കുന്ന ആളുകളാണോ നിങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഈ ഒരു അവസ്ഥയ്ക്ക് കാരണം ഐപിഎസ് എന്ന അവസ്ഥയാകും അതായത് Irritable bowel syndrome എന്നും ഒരു കണ്ടീഷൻ ആകാം ഇന്ന് ഇവിടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ ആയി പോകുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ചാണ് എന്താണ് ഐബിഎസ് എന്നതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് നോക്കാം നോർമലി നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്നതാണ്.

നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ വായിൽ നിന്നും അന്നനാളത്തിൽ കൂടെ ആമാശ ചെറുകുടലിലൂടെ വൻകുടലിലൂടെ എല്ലാം പാസ് ചെയ്ത് അതിൽ നിന്ന് നമുക്ക് വേണ്ട പോഷകങ്ങളും എല്ലാം ശരീരം ആകിരണം ചെയ്തതിനുശേഷം മലം ആയി പുറംതപ്പെടുന്നു ഈ ഐപിഎസ് പേഷ്യൻസിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നത് എന്ന് വെച്ചാൽ വൻകുടലിൽ ഉള്ളിലെ ഇത്തരത്തിലുള്ള മൂവ്മെന്റുകളിൽ ചിലതരത്തിലുള്ള വ്യതിയാനങ്ങൾ എല്ലാം സംഭവിക്കുന്നു അല്ലെങ്കിൽ വൻകുടലിൽ ഉണ്ടാകുന്ന മൂവ്മെന്റുകൾ തകരാ സംഭവിക്കുന്നു ചില ആളുകളിൽ മൂവ്മെന്റ് വളരെ കൂടുതലായിരിക്കും ചില ആളുകൾക്ക്.

ഇത് കുറഞ്ഞിട്ടും ഇരിക്കാം ഇതാണ് നിങ്ങൾക്ക് മലബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളെല്ലാം തന്നെ ഉണ്ടാക്കുന്നത് ഈ മൂവ്മെന്റ് കുറയുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ഇത് നിങ്ങളുടെ ഒരുപാട് നേരം ലാർജ് സ്റ്റൈനിൽ എടുക്കുകയും അധികം ജലാംശങ്ങളെല്ലാം വലിച്ചെടുക്കുകയും നിങ്ങൾക്ക് മലബന്ധം പോലെയുള്ള അവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട് പരിസ്റ്റാറ്റിക് മൂവ്മെന്റ് അധികമായി തന്നെ ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ഇതിൽനിന്നും ആവശ്യമായ നിലയ്ക്ക് ജലം ആഗിരണം ചെയ്യാൻ കഴിയാത്തതുകൊണ്ട് ഇത് ലൂസ് മോഷൻ ആയിട്ട് ചിലത് അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട് വൻകുടലിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഒരു ഫംഗ്ഷണൽ ഡിസോഡർ ആണ് ഇത് ഡൈജസ്റ്റ് ഭാഗത്തുള്ള കോശങ്ങൾക്കോ കാര്യമായിട്ടുള്ള നാശനഷ്ടങ്ങൾ ഒന്നും ഉണ്ടാക്കാത്ത ഒരു ഫംഗ്ഷൻ ഡിസോഡർ ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.