ഒരിക്കലും 50 കഴിഞ്ഞ സ്ത്രീകൾക്ക് കഴിക്കാൻ പാടില്ലാത്ത ഹാർട്ട് അറ്റാക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ ഇതാണ്

നമ്മൾ ജനിച്ചു വീഴുമ്പോൾ തൊട്ട് പലതരത്തിലുള്ള ഘട്ടങ്ങളിലൂടെയാണ് കടന്നു പോകുന്നത് ബാല്യം കൗമാരം യൗവനം വാർദ്ധക്യം ഒരു 50 വയസ്സു കഴിഞ്ഞതിനു ശേഷം പുരുഷന്മാരെ അപേക്ഷിച്ച് സ്ത്രീകൾക്ക് ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട് ഹോർമോൺ പ്രശ്നങ്ങൾ മെന്റൽ പ്രശ്നങ്ങൾ എല്ലാം തന്നെ ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട് എന്ന് നമുക്ക് 50 വയസ്സിനുശേഷം അവരുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്താൻ ആയിട്ട് എന്തെല്ലാം കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാൻ സാധിക്കും എന്ന് നോക്കാം.

   

50 വയസ്സ് എന്ന് പറയുന്നത് സ്ത്രീകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു പ്രായമാണ് കാരണം റെഗുലറായി വന്നുകൊണ്ടിരുന്ന പീരീഡ്സ് ആ സമയത്ത് ആകുമ്പോൾ രണ്ടുമൂന്നു മാസത്തേക്ക് ചിലപ്പോൾ വരും ചിലപ്പോൾ വരില്ല അങ്ങനെ ഫ്ലോ കുറഞ്ഞു കുറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന ഒരു സമയമാണിത് നമ്മൾ ഇതിനെ ആർത്തവ വിരാമം എന്നാണ് പറയുന്നത് ഈ സമയവുമ്പോഴേക്കും ഈസ്ട്രജൻ ഹോർമോണിന്റെ അളവ് കുറയുകയാണ്.

സ്ത്രീകളുടെ മോഡിക്ക് വേണ്ടിയിട്ടുള്ള ഒരു പ്രൊട്ടക്റ്റീവ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഹോർമോൺ ആണ് ഈസ്റ്റർജിന് പലതരത്തിലുള്ള ഹോർമോണുകളെ തടയുന്നതും നമ്മുടെ ബോഡി ബാലൻസ് ചെയ്തു കൊണ്ടുപോകുന്നതും വളരെയധികം പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് ഈസ്റ്റ്ർ എന്ന ഹോർമോൺ നമ്മൾ ഒരു 50 വയസ്സല്ലാമാകുന്ന സമയത്ത് ഹോർമോൺ നിക്കുന്നത് വഴി നമുക്ക് ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള ചേഞ്ച്‌ ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട് എന്തെല്ലാം തരത്തിലുള്ള മാറ്റങ്ങളാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്നത്.

എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം 50 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞ സ്ത്രീകൾക്ക് വരുമ്പോൾ പറയാറുണ്ട് ഉറക്കമില്ല കിടന്നു കഴിഞ്ഞാൽ അങ്ങോട്ടുമിങ്ങോട്ടും തിരിഞ്ഞു കിടക്കുക പക്ഷേ ഉറക്കം മാത്രം ലഭിക്കുന്നില്ല ഇതൊരു വലിയ പ്രശ്നമായി തന്നെ ആളുകൾ പറയുന്നുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ അവർക്ക് പേരക്കുട്ടികളുടെ വഴക്കുണ്ടാക്കുക മക്കളോട് വഴക്കുണ്ടാക്കുക ഭർത്താവിനോട് വഴക്കുണ്ടാക്കുക ഇങ്ങനെയുള്ള ഒരു മൂഡിൽ വരുന്ന മാറ്റങ്ങൾ നല്ലതുപോലെ തന്നെ സെൻസിറ്റീവ് ആവുക.

ഡിപ്രഷൻ പോലെയുള്ള സ്റ്റേജിലേക്ക് പോവുക ഇതെല്ലാം തന്നെ വാർദ്ധക്യത്തിൽ ആർത്തവ വിരാമനത്തിനോട് അനുബന്ധിച്ച് വരുന്ന പ്രശ്നങ്ങളാണ് കോമൺ ആയി കാണുന്ന ബിപി ഡയബറ്റിസ് കൊളസ്ട്രോൾ തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങളെല്ലാം ഒരു സമയത്താണ് പല ആളുകളിലും സ്റ്റാർട്ട് ചെയ്യുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.