ശരീരത്തിലെ ഏത് വേദന ആയാലും ഇത് കഴിച്ചാൽ മതി ഇനി വീട്ടിൽ നിന്ന് പൂർണമായി മാറ്റാൻ

കുറച്ചു വർഷങ്ങൾക്കു മുമ്പ് വരെ പ്രായമായ ആളുകളെ മാത്രം ബാധിച്ചിരുന്ന ഒരു പ്രശ്നമായിരുന്നു സന്ധിവാതം ഇപ്പോൾ തെറ്റായിട്ടുള്ള ജീവിതശൈലിയും അമിതവണ്ണവും വ്യായാമ കുറവും എല്ലാം കാരണമാകണം 15 വയസ്സായ കുട്ടികൾ മുതൽ പ്രായമുള്ള ആളുകളിലും വരെ ഇന്ന് ഇത്രയും അധികം കോമൺ ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ നമുക്ക് ഇന്ന് ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാം എന്താണ് സന്ധിവാതം ഏതെല്ലാം തരത്തിലുള്ള സന്ധിവാതങ്ങൾ ഉണ്ട്.

   

നമുക്ക് ഇതിനെ എങ്ങനെ നമുക്ക് മാനേജ് ചെയ്യാം സന്ധിവാതം എന്ന വിഷയത്തിൽ വരുന്നതിനു മുമ്പ് തന്നെ നമുക്ക് എന്താണ് ആദ്യമേ തന്നെ സന്ധിവാതം എന്നുള്ളത് നോക്കാം നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ രണ്ട് അസ്ഥികൾ കൂടിച്ചേരുന്ന ഒരു പോയിന്റാണ് സന്ധി അസന്ധികൾക്ക് പുറമെ രണ്ട് പലതരത്തിലുള്ള ഘടകങ്ങൾ കൂടിയുണ്ട് ഈ രണ്ടു സന്ധികൾക്കിടയിൽ ഒരു സ്പേസ് ഉണ്ട് ഇവിടെ ഒരു ഫ്ലൂയിഡ് പോലുള്ള ഒരു ജെൽ ഉണ്ട് അതിന് നമ്മൾ തൈറോറി ഫ്ലൂയിഡ് എന്ന് പറയുന്നു.

നമ്മുടെ വാഹനങ്ങളിൽ ഷോക്ക് അബ്സോർബർ ആക്റ്റീവ് ചെയ്യുന്നതുപോലെ തന്നെയാണ് നമ്മുടെ സന്ധികളിലും ഇത്തരത്തിലുള്ള ഫ്ലൂയിഡ് ആക്ട് ചെയ്യുന്നത് ഇതിനോടൊപ്പം തന്നെ അസ്ഥികളുടെ മുകളിലുള്ള മസിലുകൾ അറ്റാച്ച് ചെയ്യുന്ന വള്ളി പോലെയുള്ള ടെൻഡറുകൾ അവരെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്ന ഒരു ലീഗ്മെന്റ് അതുപോലെയുള്ള ഒരു component തന്നെയാണ് തരുണാ അസ്ഥി ഇവയെല്ലാം കൂടി ചേർന്നിട്ടാണ് സന്ധി ഉണ്ടാകുന്നത് ഇനി നമുക്ക് സന്ധിവാതത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാം.

പ്രധാനമായിട്ടും രണ്ട് തരത്തിലാണ് സന്ധിവാതം ഉണ്ടാകുന്നത് ഒന്നാമത്തേത് ഡി ജനറേറ്റർ ആത്രൈറ്റിസ് അല്ലെങ്കിൽ തേയ്മാനം മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന സന്ധിവാതങ്ങൾ രണ്ടാമത്തെ വിഭാഗമാണ് ഇൻഫ്ളമേറ്ററി അത്രയേറ്റീസ് നീർക്കെട്ടും മൂലമുണ്ടാകുന്നത് ഇതിൽ പ്രധാനമായിട്ടും വരുന്നതാണ് ഹ്യൂമറോയിഡ് അത്രയ്റ്റിസ് അല്ലെങ്കിൽ യൂറിക്‌സിനും മൂലമുണ്ടാകുന്ന അത്രറ്റിസ് ഇതിൽ പ്രധാനമായിട്ടും കാണുന്ന ആത്രൈറ്റിസിനെ കുറിച്ച് നമുക്ക് സംസാരിക്കാം ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.