ഒരു കഷണം ഇഞ്ചി മതി എത്ര വലിയ മൂത്രക്കല്ലും പൊടിച്ചു കളയും

ഇന്ന് ഒരുപാട് ആളുകൾക്ക് കാണുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് അടിവയറിൽ വേദന അല്ലെങ്കിൽ മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന വേദന നമ്മുടെ ഇടുപ്പിന്റെ സൈഡ് വേദനിക്കുക തുടങ്ങിയിട്ടുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകളെല്ലാം ഇത് നമുക്ക് ചിലപ്പോൾ കിഡ്നി സ്റ്റോൺ ആകാം ഇത് സ്ത്രീകൾ അപേക്ഷിച്ച് പുരുഷന്മാരിലാണ് കൂടുതലായിട്ടും കാണപ്പെടുന്നത് ഇത് പത്തിൽ ഒരാൾക്ക് എന്നുള്ള രീതിയിൽ കിഡ്നി സ്റ്റോൺ ആളുകളിൽ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്.

   

കൗമാരക്കാരായ കുട്ടികളിൽ പോലും ഇന്ന് കിഡ്നി സ്റ്റോണിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ നോർമൽ ആയിട്ട് തന്നെ കാൽസ്യം യൂറിക് ആസിഡ് എല്ലാം ഉണ്ട് ഇത് പരസ്പരം കൂടിച്ചേരുകയും അല്ലെങ്കിൽ കെട്ടി കിടക്കാറുമില്ല നമ്മൾ യൂറിൻ ഒഴിക്കുന്നതിന്റെ പ്രൊഡക്ഷൻ കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ ഇത് തമ്മിൽ കൂടി ചേരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ് അങ്ങനെ കാൽസ്യം കൂടിച്ചേർന്ന് സ്റ്റോണുകളായിട്ട് രൂപാന്തരപ്പെടുന്നുണ്ട്.

എന്തെല്ലാം കാര്യങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് കിഡ്നി സ്റ്റോൺ വരുന്നത് എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം ഇതിനുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം തെറ്റായിട്ടുള്ള ജീവിതശൈലിയും തെറ്റായിട്ടുള്ള ഭക്ഷണരീതിയും തന്നെയാണ് പുറത്തുനിന്നുള്ള റെഡ്മീറ്റ് തുടങ്ങിയവയെല്ലാം നമ്മൾ കഴിക്കുന്നുണ്ട് ഇതുവഴി നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ പ്രോട്ടീൻ മിനറൽസിന്റെ അളവ് വർദ്ധിക്കുവാനും അത് സ്റ്റോൺ ആകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ് അതുപോലെതന്നെ പാലും പാലിന്റെ പ്രൊഡക്ടുകളും.

കൂടുതലായിട്ട് കഴിക്കുന്ന ആളുകളിലും ഒരുപാട് സ്മോക്ക് ചെയ്യുന്ന ആളുകൾ മദ്യപിക്കുന്ന ആളുകളിലും കിഡ്നി സ്റ്റോൺ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ അമിതവണ്ണം ഉള്ള ആളുകളിൽ വ്യായാമം ഒന്നും ചെയ്യാതെ ഫാസ്റ്റ് ഫുഡുകളും ജങ്ക് ഫുഡുകളും കൂടുതലായിട്ട് തന്നെ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് ഇനി സോഡിയത്തിന്റെ കണ്ടെന്റ് അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിൽ കിഡ്നി സ്റ്റോൺ വരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ് ഇനി എന്തെല്ലാം കിഡ്നി സ്റ്റോണിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട രോഗലക്ഷണങ്ങൾ എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം ആദ്യത്തെ ലക്ഷണം എന്നു പറയുന്നത് നമ്മുടെ അടിവയർ ഉണ്ടാകുന്ന ശക്തമായിട്ടുള്ള വേദനയാണ് അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ ഇടുപ്പിന്റെ രണ്ട് ഭാഗത്തും ഇതുപോലെതന്നെ വേദന അനുഭവപ്പെടുന്നു ഉണ്ട് ഇതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.