ശരീരം മുൻകൂട്ടി പ്രകടമാക്കുന്ന കിഡ്‌നി രോഗത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ

മനുഷ്യ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട വിസർജന അവയവങ്ങളാണ് വൃക്കകൾ നമ്മളോരോരുത്തർക്കും ഒരു ജോഡി വൃക്കകൾ ആണുള്ളത്. ഉദരത്തിനകത്ത് നട്ടെല്ലിന്റെ ഇരുഭാഗത്തുമായി സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ഈ അവയവങ്ങൾക്ക് ഏകദേശം 150 ഗ്രാം തൂക്കം ഉണ്ട് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ മാലിന്യങ്ങളെ മൂത്രത്തിലൂടെ പുറന്തള്ളുക എന്നതാണ് വൃക്കകളുടെ പ്രധാന ധർമ്മം കൂടാതെ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കും ശരീരത്തിൽ മറ്റു ലെവണുങ്ങളുടെയും അളവ് നിയന്ത്രിക്കുന്നു അതിൽ ചുവന്ന രക്താണുക്കൾ ഉല്പാദിപ്പിക്കാനുള്ള ഒരു പ്രത്യേകതരം ഹോർമോൺ ഉൽപാദനം ചെയ്യുന്നു എല്ലുകൾക്ക് ശക്തി നൽകുന്ന ജീവകം വിറ്റാമിൻ ഡി സജീവ രൂപത്തിലാക്കാൻ എന്നിവയാണ് വൃക്കകളുടെ മറ്റു ധർമ്മങ്ങൾ വൃക്കകൾക്ക് സ്തംഭനം ഉണ്ടാകുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ കിഡ്നി ഫെലിയർ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ ഈ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എല്ലാം തന്നെ കുറഞ്ഞുപോകുന്നു അല്ലെങ്കിൽ നിലച്ചു പോകുന്നു. അങ്ങനെയുള്ള രോഗികൾക്ക് മുഖത്തും കാലിലും നീർക്കെട്ട് ഉണ്ടാവുക.

വിശപ്പ് ഇല്ലായ്മ ശർദ്ദി ക്ഷീണം ഇങ്ങനെയുള്ള രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടുവരുന്നു ഇതു കൂടാതെ രക്തസമ്മർദ്ദം ഹൈപേർ ടെൻഷൻ വൃക്ക രോഗത്തിന്റെ ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണമാണ് വൃക്ക രോഗമുള്ള ഒരു വ്യക്തിക്ക് ആദ്യകാലങ്ങളിൽ ഭക്ഷണക്രമം നിയന്ത്രിച്ചു കൊണ്ടുവരാൻ മരുന്നുകൾകൊണ്ട് ചികിത്സ മാറ്റുവാൻ ഏറെ ആശ്വാസം ലഭിക്കുന്നത് ആണ് കുറച്ചു കാലങ്ങൾ ശേഷം വൃക്കങ്ങളുടെ രോഗം പുരോഗമിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ കിഡ്നി സ്തംഭനം എന്ന അവസ്ഥയിലേക്ക് നീങ്ങും വൃക്ക സ്തംഭനം രണ്ടുതരത്തിലുണ്ട് താൽക്കാലികമായി ഉണ്ടാകുന്നവ കുറച്ചുദിവസങ്ങൾക്കും മാസങ്ങൾക്കും ഉള്ളിൽ നടക്കുന്ന സ്തംഭനമാണ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.