രാത്രി കിടക്കുന്നതിനു മുൻപ് ഇത് ഒരു ഗ്ലാസ് കുടിച്ചാൽ വേദനയും ക്ഷീണവും രാവിലെ ഉണ്ടാകില്ല.

ഒരു ഉറക്കം നല്ലൊരു മരുന്നു കൂടിയാണ് കാരണം നല്ലതുപോലെ ഉറങ്ങി കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ ഇമ്മ്യൂണിറ്റി പ്രാർത്ഥിക്കാം നമുക്ക് ഫ്രഷായി ഇതുപോലെയുള്ള ഒരു മൂഡ് ഉണ്ടാകും അതുപോലെ ജോലി ചെയ്യാനായി സാധിക്കും നല്ലതുപോലെ പഠിക്കാനായി സാധിക്കും എനർജി ലെവൽ നല്ലതുപോലെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ചെയ്യാൻ സാധിക്കും ഇന്ന് ഞാൻ സംസാരിക്കാൻ പോകുന്നത് നമ്മുടെ ഉറക്കവും നമ്മുടെ ദഹനവ്യവസ്ഥ യും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ചാണ് കാരണം ദഹന പ്രക്രിയയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങളാണ് ഉറക്കത്തെ ബാധിക്കുന്നത് ഉദ്ധാരണത്തിന് ഐ ബി എസ് എന്നാ അസുഖം ഉള്ളവർക്ക് വളരെയേറെ ബുദ്ധിമുട്ട് കാണാറുണ്ട് മലബന്ധം ഉള്ള ആളുകൾക്ക് ഉറക്കത്തിൽ കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.

ഇപ്പോൾ എന്താണ് ദഹനവ്യവസ്ഥയെ ഉറക്കവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം ഉറങ്ങാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു ഹോർമോണാണ് മെലാടോണിൻ എന്നു പറയുന്നത് ഹോർമോൺ നമ്മുടെ ട്രെയിൻ ഉള്ള സെൽ നന്നായി പ്രവർത്തിച്ചാൽ മാത്രമാണ് നമുക്ക് നല്ലതുപോലെ ഉറങ്ങാനായി കഴിയുന്നത് ഉറക്കക്കുറവ് ഉള്ളവർ മെലാടോണിൻ ഗുളികകൾ കഴിക്കാറുണ്ട് പക്ഷേ അതൊരിക്കലും പെർമെന്റ് സൊല്യൂഷൻ അല്ല. ഇവിടെ നിന്നാണ് ഈ ഹോർമോൺ ഉണ്ടാകുന്നത് എന്ന് നമുക്ക് ആദ്യം നോക്കാം ഹാപ്പി ഹോർമോണിൽ നിന്നാണ് മെലാടോണിൻ എന്ന് പറയുന്ന ഹോർമോൺ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത് ഈ ഹാപ്പി ഹോർമോൺ നിന്ന് ആണ് ഉണ്ടാകുന്നത് ഈ ഹാപ്പി ഹോർമോൺ ഉണ്ടാകുന്നത് ദഹന വ്യവസ്ഥയിൽ നിന്നാണ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.