ജീവിതത്തിൽ പ്രമേഹം വരാതിരിക്കാനും പൂർണ്ണമായും മാറാനും ഭക്ഷണം കഴിക്കേണ്ട രീതി

രണ്ട് മാസങ്ങളായി വൃക്കരോഗങ്ങളെ പറ്റിയും വൃക്ക രോഗങ്ങൾ വരാതിരിക്കാൻ ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങളെപ്പറ്റിയും സംസാരിക്കുന്നത് ഒരു പക്ഷേ നിങ്ങൾ കേട്ടിട്ടുണ്ടാകും ഇന്ന് ഞാൻ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാര്യം ചർച്ച ചെയ്യാൻ പോവുകയാണ് നമുക്കറിയാം ഏകദേശം ലോകജനസംഖ്യയിൽ മൂന്നിൽ ഒരു ഭാഗത്തെ കാർന്നുതിന്നുന്ന നിശബ്ദമായി കൊല്ലുന്ന ഒരു രോഗമാണ് പ്രമേഹം അഥവാ ഡയബറ്റീസ് അത് 1900 ബി സി യിൽ തുടങ്ങി അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന രോഗമാണ് എന്നാൽ പത്തൊമ്പതാം നൂറ്റാണ്ടിലെ മധ്യത്തിലാണ് അതിനെക്കുറിച്ച് ഡോക്ടർമാർ പഠിക്കാനും 1921 ശേഷമാണ് ഇൻസുലിൻ അതിന്റെ ചികിത്സാരീതിയായി വന്നതും.

അറിയുന്ന കാലഘട്ടത്തിലാണ് ഇതൊക്കെ ഇതൊക്കെയാണെങ്കിലും നമ്മൾ ഇത്രയും വർഷം ഈ രോഗത്തെപ്പറ്റി അറിഞ്ഞിട്ട് ഉണ്ടെങ്കിലും ഇത് ആളുകൾ ഒരു കാര്യം ഗൗരവമായി രോഗമായി കണക്കാക്കി തുടങ്ങി ഏകദേശം ഒരു 40 വർഷമേ ആയിട്ടുള്ളൂ എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ പത്ത് വർഷത്തിൽ ഈ ലോകത്തെ വളരെ നിസ്സാരമായി കാണുന്ന ആളുകളെയാണ് നമ്മൾ ചുറ്റും കാണുന്നത് പേര് എന്തെങ്കിലും ആവശ്യത്തിന് മെഡിക്കൽ കോളേജുകളിൽ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ വരുന്ന രോഗികൾക്ക് 40 മുതൽ 50 ശതമാനം വരെ രോഗികൾക്ക് പ്രമേഹമുണ്ട് എന്നാണ് കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഹാർട്ടിന്റെ പ്രശ്നങ്ങൾ നോക്കുന്ന op യിൽ അല്ലെങ്കിൽ വൃക്കകൾ നേരത്തെ വരുന്ന രോഗങ്ങളാണ് പക്ഷേ പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല എന്ന് മാത്രം, അതുപോലെ പ്രമേഹരോഗികൾ മരുന്നു കഴിക്കുന്നുണ്ട് എന്നു പറയുന്നു മരുന്നു കഴിച്ചാലും 70% പ്രമേഹരോഗികളുടെ പ്രമേഹം കണ്ട്രോൾ ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്നില്ല. എന്നുള്ളതാണ് വാസ്തവം. അതായത് പ്രമേഹ രോഗംകൊണ്ട് ദിവസേന ശരീരം കേട് ആയിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ ഒന്ന് കാണുക.