ടയർ പോലെ കിടക്കുന്ന അടിവയറ്റിലെ കൊഴുപ്പിനെ ഇല്ലാതെയാക്കി തടിയും വയറും കുറയാൻ

മഞ്ഞൾ ഉപയോഗിക്കാത്ത കറികൾ അധികമില്ല മലയാളികൾക്ക്, നിറത്തിനും മണത്തിനും മലയാളികൾ ചേർക്കുന്ന മഞ്ഞൾ ഗുണത്തിലും പിന്നോട്ടല്ല പ്രോട്ടീൻ കാൽസ്യം വൈറ്റമിൻ ഇരുമ്പ് മെഗ്നീഷ്യം സിങ്കും എല്ലാം ഇതിലടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ആരോഗ്യസംരക്ഷണത്തിന് നിർബന്ധമായും മഞ്ഞൾ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ഉണ്ട്. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ പ്രതിരോധിക്കാൻ മഞ്ഞൾ പ്രത്യേകതകൾ ഉണ്ട് എന്ന് ശാസ്ത്രം പറയുന്നു. ഇൻസുലിൻ ഗ്ലൂക്കോസ് എന്നിവയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കുവാൻ മഞ്ഞൾ ഒരു പരിധി വരെ സഹായിക്കും. ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിക് തടയാനും മഞ്ഞളിന് കഴിവുണ്ട്. എന്നാൽ വീര്യം കൂടിയ മരുന്നുകൾ കഴിക്കുന്നത് നോടൊപ്പം മഞ്ഞളും കഴിച്ചാൽ ശരീരത്തിൽ ഷുഗർ നില താഴ്ന്ന ഹൈപ്പോഗ്ലൈസീമിയ വരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

   

പാചകത്തിന് നിത്യവും ഉപയോഗിക്കുന്ന മഞ്ഞൾ കൊളസ്ട്രോളിനെ അളവിൽ വലിയ വ്യത്യാസം വരുത്തും കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലൂടെ മഞ്ഞൾ ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യവും, മഞ്ഞള് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നു. ബാക്ടീരിയ വൈറസ് ഫംഗസ് എന്നിവയെ പ്രതിരോധിക്കാൻ മഞ്ഞളിന് ഉള്ള കഴിവും രോഗങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുവാൻ ശരീരത്തിന് ശക്തി നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു പ്രകൃതിദത്തമായ ആന്റി സെപ്റ്റിക്കാണു ഒപ്പംതന്നെ ബാക്ടീരിയ ചെറുക്കുവാൻ കഴിവ് ഉള്ളതുകൊണ്ട് മുറിവുകൾ ഉണങ്ങാൻ ഏറെ ഫലപ്രദമാണ് ചർമസൗന്ദര്യത്തിനും വളരെ ഉത്തമമായ മഞ്ഞൾ നിറം വെക്കുവാൻ മാത്രമല്ല. സോറിയാസിസ് പോലെയുള്ള ചർമരോഗങ്ങൾക്കും മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നു. തലച്ചോറിലേക്കുള്ള ഓക്സിജൻ ഒഴുക്ക് കൂട്ടാനും മറവി രോഗത്തിന്റെ കാഠിന്യം കുറയ്ക്കാനും മഞ്ഞൾ സഹായിക്കുന്നതായി ഗവേഷകർ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കുന്നതിന് കരളിന്റെ കാര്യക്ഷമത കൂട്ടാൻ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.