ഇത്ര എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മുഖക്കുരു മാറ്റിയെടുക്കാം എന്ന് സ്വപ്നത്തിൽ പോലും കരുതിയില്ല.

ഇന്ന് ഞാൻ സംസാരിക്കാൻ പോകുന്ന വിഷയം മുഖക്കുരു അതിന്റെ മിഥ്യാധാരണകൾ അതുപോലെ രീതികളെക്കുറിച്ചും ആണ്. മുഖക്കുരു എന്ന് പറയുന്നത് വളരെ കോമൺ ആയിട്ട് ഒരു അസുഖമാണ്. ഏകദേശം 85 ശതമാനം മുതൽ 90 ശതമാനം ആളുകളെ ബാധിക്കുന്ന പ്രശ്നമാണ്. ടീനേജ് ഈ പ്രായത്തിൽ മാത്രമേ വരുകയുള്ളൂ എന്നത് ഒരു മിഥ്യ ധാരണ ആണ്. പലപ്പോഴും ചെറുപ്പത്തിൽ തുടങ്ങുന്ന മുഖക്കുരു 30 വയസ്സ് 40 വയസ്സ് വരെയും തുടർന്ന് പോകാവുന്നതാണ് ഏകദേശം പന്ത്രണ്ട് ശതമാനം സ്ത്രീകളിലും മൂന്ന് ശതമാനം പുരുഷന്മാരിലും ചിലപ്പോൾ 40 വയസ്സ് വരെ തുടരുന്നത് കാണാറുണ്ട്.

   

രണ്ടാമതായി ഇതിനെ തെറ്റിദ്ധാരണകൾ ഭക്ഷണരീതിയും മുഖക്കുരുവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ആണ് ഒരുപാട് ഭക്ഷണങ്ങൾ മുഖക്കുരു ഉണ്ടാക്കുന്നു എന്ന് അറിയപ്പെടാറുണ്ട്. ഇപ്പോഴത്തെ പുതിയ പഠനങ്ങൾ തെളിയിക്കുന്നത് ശരീരത്തിൽ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് അളവ് പെട്ടെന്ന് കൂട്ടുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ ഇതാണ് മുഖക്കുരുവിനെ പെട്ടെന്ന് കൂടാനുള്ള കാരണമായി വരുന്നത്. മുഖക്കുരു ഉള്ള ആളുകൾ ഒഴിവാക്കേണ്ടത് അല്ലെങ്കിൽ മിതമായി കഴിക്കേണ്ടത് ആയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ വൈറ്റ് ബ്രെഡ് വെള്ളരി ബിസ്ക്കറ്റ് കുക്കീസ് ഉരുളകിഴങ്ങ് ഇവയെല്ലാം ഷുഗർ ലെവൽ പെട്ടെന്ന് തന്നെ കൂട്ടുന്ന ഭക്ഷണവസ്തുക്കൾ ആണ്. ഇതെല്ലാം മുഖക്കുരു കൂടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഇതെല്ലാം മുഖക്കുരു കൂടാൻ കാരണമായേക്കാം. അതുപോലെതന്നെ മേക്കപ്പ് ഇട്ടുകഴിഞ്ഞാൽ മുഖക്കുരു കൂടാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. എന്നുള്ളതാണ് പൊതുവായിട്ടുള്ള ധാരണ എല്ലാം മേക്കപ്പ് ഓയിൽ മെന്റ് കൾ എല്ലാം മുഖക്കുരു കൂട്ടണം എന്നില്ല.ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.