ഡോക്ടർ അനുഭവം പറയുന്നു ഇത് ഇങ്ങനെ കഴിച്ചാൽ കൊളസ്ട്രോൾ പമ്പകടക്കും

കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറയുന്ന സാധനം നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും ഒരുപാട് കൺഫ്യൂഷൻസ് ഉണ്ടായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒരു സംഗതിയാണ് എന്താണീ കൊളസ്ട്രോൾ? കുറച്ചുപേർ പറയുന്നു ഭക്ഷണമായി ഇതിന് യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല എന്ന്, എത്ര വ്യായാമം ചെയ്താലും ഒരു കാര്യം ഇല്ല എന്നതാണ് ചിലരുടെ അഭിപ്രായം കൊളസ്ട്രോളിന് മരുന്ന് കഴിച്ചാൽ ഡയബറ്റിസ് അതിന് ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത പോലും കൂടുതലാണ് എന്നാണ് ചിലരുടെ വാദം ഇതിനൊക്കെ നമുക്കൊന്നും അനലൈസ് ചെയ്തു നോക്കാം കൊളസ്ട്രോൾ എന്നു പറയുന്നത് മുട്ടയുടെ വെള്ള കഴിച്ചാൽ അല്ലെങ്കിൽ മഞ്ഞക്കുരു കഴിച്ചാൽ കൂടിപ്പോകും എന്നാൽ അതിന് ഇതു ബാധിക്കുന്നില്ല.

എന്നും മധുരം അരി ആഹാരം എല്ലാം ആണ് ഇതിൽ കൂടുതലാണെന്നും ഇപ്പോൾ പലരും പറഞ്ഞു നമുക്ക് അറിയാവുന്നതാണ്. മുട്ടയുടെ വെണ്ണയും അല്ലെങ്കിൽ മഞ്ഞകുരു ഇതുമാത്രമല്ല ഇതിനകത്ത് പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം മഞ്ഞക്കുരു നമ്മൾ ആഴ്ചയിൽ മൂന്നും തവണയിൽ കൂടുതൽ ഉപയോഗിക്കരുത് എന്നാണ് സാധാരണ പറയാറുള്ളത്. ചിലർ പറയാറുണ്ട് ഡെയിലി ഒരു മഞ്ഞക്കുരു കഴിക്കുന്നതുകൊണ്ട് കുഴപ്പമില്ല രണ്ടും മൂന്നും ഒക്കെ കഴിച്ചാൽ തീർച്ചയായും കൊളസ്ട്രോളിനെ ഇതിൽ പ്രതിഫലനം ഉണ്ടാകും. പക്ഷേ ഇതിന് ഭക്ഷണവും ആയി യാതൊരു ബന്ധവും ഇല്ല എന്നുള്ള ഒരു പറയുന്നതും കേട്ടിട്ടുണ്ട്.

ചില ആളുകളും അങ്ങനെ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് അതിനോട് ചോദിക്കാനുള്ള ഒരു മറുചോദ്യം ഇതാണ് എന്തുകൊണ്ടാണ് നമ്മൾ ഫാസ്റ്റിംഗ് ലിമിറ്റഡ് പ്രൊഫൈൽ തന്നെ എടുത്തു നോക്കാൻ ഈ പറയുന്നത് അതിന്റെ കാരണം ഇതുതന്നെയാണ് കൊളസ്ട്രോളിനെ ഭക്ഷണവുമായി ബന്ധം ഉണ്ട് എന്ന് തന്നെയാണ്. കാരണം നമ്മൾ ഒരു എട്ടു മണിക്കൂർ ഫാസ്റ്റിംഗ് കഴിഞ്ഞിട്ട്, അല്ലെങ്കിൽ നമ്മൾ ഒരു ചായ കുടിച്ചു നോക്കി എന്നാൽ തീർച്ചയായിട്ടും അതിൽ വ്യത്യാസം ഉണ്ടാകും. ഭക്ഷണത്തിനു ശേഷമുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ ലെവൽ കൂടുതൽ തന്നെയാണ്. അതുകൊണ്ട് നല്ല രീതിയിലുള്ള ഫാസ്റ്റിംഗ് വ്യായാമങ്ങളും കൊണ്ട് കൊളസ്ട്രോൾ നമുക്ക് വേദിയിൽ ആക്കാം എന്ന് തന്നെയാണ് ടെസ്റ്റ് റിസൾട്ട് കാണിക്കുന്നത്. ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.