ശ്വാസംമുട്ട്, കഫക്കെട്ട് കൂർക്കം വലി ഇതാ അതിനൊരു പരിഹാരം

ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ നമ്മൾ പലരും നേരിടുന്ന ഒരു പ്രശ്നത്തെ കുറിച്ചാണ് ഞാനിന്ന് നിങ്ങളോട് സംസാരിക്കുന്നത്. അത് കൂർക്കം വലി യെ കുറിച്ചാണ്. 45 ശതമാനത്തോളം ആളുകൾ രാത്രി ഉറക്കത്തിൽ കൂർക്കം വലിക്കുന്നുണ്ട് എന്നാണ് കണക്കുകൾ പറയുന്നത്. പക്ഷേ കൂർക്കം വലിക്കാൻ ഇത് പലപ്പോഴും അറിയാതെ പോലുമില്ല. ജീവിതപങ്കാളികളെ റൂം മേറ്റ് ആണ് സാധാരണയായി ഇത് കണ്ടുപിടിക്കുക. ഒരു പ്രശ്നമായി ഡോക്ടർ അടുത്തേക്ക് എത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത്. പാശ്ചാത്യലോകത്ത് കൂർക്കംവലി വിവാഹമോചനത്തിലേക്ക് വരെ എത്താറുണ്ട്. പലപ്പോഴും നാം നിസാരമായി തള്ളിക്കളയുന്ന ഈ കൂർക്കംവലി, ചിലപ്പോൾ ഒരു രോഗലക്ഷണമായി മാറിയേക്കാം. കുഴപ്പമില്ല നമ്മൾ കാര്യമായി കാണേണ്ടത് എപ്പോഴൊക്കെ? ഉറക്കത്തിനിടയിൽ ഒരാൾ കൂർക്കംവലിക്ക് എന്നുണ്ട്, ഇതിനിടയിൽ 10 സെക്കൻഡ് വരെ ശ്വാസം നിലച്ച ഒരു അവസ്ഥ കാണുകയാണെങ്കിൽ , കൂടെയുള്ളവർക്ക് ആൾക്ക് ഒരു സംശയം തന്നെ തോന്നിക്കുന്നു അവസ്ഥ ഉണ്ടാവുക ആണെങ്കിൽ, അത് ഒരു പത്ത് സെക്കൻഡ് ഓളം നീണ്ടുനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ, നമ്മൾ ഇതിന് ശ്രദ്ധിക്കണം.

   

ഇതിനിടെ അഞ്ചു മുതൽ 10 വരെ സംഭവിക്കുകയാണ് എങ്കിലും, ഈ കൂർക്കംവലി sleep apnoea ലേക്ക് മാറാം. ഇതുമൂലം ശ്വാസവായു ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് എത്തുവാൻ എത്താതിരിക്കുകയും അതുപോലെ ശരീരത്തിൽ ഓക്സിജൻ അളവ് കുറയുകയും ഉണ്ടാകും. അതിന്റെ ഭാഗമായി നമ്മൾ ഹൃദയത്തിന്റെ താളം ഇടിപ്പ് തെറ്റുകയും അങ്ങനെ ഉറക്കത്തിന് തടസ്സം നേരിടുകയും ഒരു ദീർഘനിശ്വാസത്തോടെ രോഗി വീണ്ടും ഉറക്കത്തിലേക്ക് പോവുകയും ചെയ്യുന്നു . ഈയൊരു സൈക്കിൾ ഉറക്കത്തിൽ പലതവണ സംഭവിക്കാം. അങ്ങനെ മുപ്പത് തുടങ്ങി അറുപത് വരെ ഒരു മണിക്കൂറിൽ ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കാം. ഇതിന്റെ ഫലമായി എന്തൊക്കെയാണ് പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത്. ഇതിനെ പറ്റി കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.