ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ അടിവയറ്റിൽ ടയർ പോലെ കിടക്കുന്ന കൊഴുപ്പും കുടവയറും കുറയും

കുടവയറും അമിതവണ്ണം ഒക്കെ കേവലം ഒരു സൗന്ദര്യപ്രശ്നം മാത്രമല്ല, പ്രമേഹവും പ്രഷറും, ഹൃദ്രോഗവും, കാൻസർ ഒട്ടു മിക്ക രോഗങ്ങളുടെയും തുടക്കം ശരീരത്തിൽ അമിതമായി കൊഴുപ്പ് ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ്. അമിത കൊഴുപ്പ് പലതരം മാനസികവും ശാരീരികവുമായ വിഷമങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്ന ഒത്തിരി പേർ നമ്മുടെ ഇടയിലുണ്ട്. അമിതവണ്ണം എങ്ങനെയാണ് രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നത് എന്ന്, അമിതവണ്ണം എങ്ങനെ കണ്ടെത്താമെന്നും പ്രമേഹവും പ്രഷറും മാനസികപ്രശ്നങ്ങളും, ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് മുക്തി നേടുന്നതിനായി, ശരീരത്തിൽ അമിതമായി അടിഞ്ഞിരിക്കുന്ന കൊഴുപ്പിനെ ആണ് ദുർമേദസ് എന്നു പറയുന്നത്. അമിത കൊഴുപ്പും കൊഴുപ്പിനെ ഘടനയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന വ്യത്യാസങ്ങളും. പ്രതിരോധശേഷിയും ഹോർമോണുകൾ വ്യത്യാസത്തിൽ, ഉണ്ടാവുന്ന അവസ്ഥയിൽ നിന്നാണ്, പല ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾക്കും കാരണമാകുന്നത്. കൊഴുപ്പിനെ അളവ് കൂടുന്ന പോലെ തന്നെ, അപകടകരമാണ് കൊഴുപ്പിനെ ഘടനയിൽ ഉണ്ടാവുന്ന വ്യത്യാസങ്ങളും. ശരീരത്തിലാകമാനം വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്നു.

പലതരം ഹോർമോണുകൾ കൊഴുപ്പു കോശങ്ങളിൽ ഉണ്ടാകും. അമിതമായി വളർന്ന ഒരു ഹോർമോൺ ഗ്രന്ഥി ആയി വേണം. കുടവയറിനെ കാണുവാൻ. അമിത കൊഴുപ്പിൽ നിന്നും ഉണ്ടാക്കപ്പെടുന്ന രാസവസ്തുക്കളാണ് പ്രമേഹത്തിനും, അമിത രക്തസമ്മർദ്ദത്തിൽ പ്രതിരോധത്തിന് ഹോർമോൺ വ്യതിയാനം കാരണമാകുന്നത്. പുരുഷന്മാരിൽ കൊഴുപ്പിനെ അളവ് 10 ശതമാനം മുതൽ 15 ആയിരിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം. ഇവരിൽ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പിനെ അളവ് 20 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ ആയാൽ പ്രമേഹം, പ്രഷർ അലർജിയിൽ തുടങ്ങി പോലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് സാധ്യതയുണ്ട്. ഇതിനെപ്പറ്റി കൂടുതലായി അറിയുവാന് ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.