തലവേദന പ്രശ്നമാകുമോ ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ എങ്ങനെ തിരിച്ചറിയാം

ചികിത്സാ രീതിയിൽ എത്രയും മുന്നോട്ടു പോയാലും ജനങ്ങൾക്ക് ഒരു അതീവ പേടിയും ഒരു ആശങ്കയും ഉള്ള ഒരു രോഗമാണ് ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ എന്ന് പറയുന്നത്. ഈ ബ്രെയിൻ ട്യൂമറിന് ഉള്ള കാരണങ്ങളും അതിൻറെ ലക്ഷണങ്ങളും ചികിത്സ സംവിധാനങ്ങളെ കുറിച്ചും ചർച്ച ചെയ്യുവാൻ ആണ് നമ്മൾ ഇന്ന് വന്നിരിക്കുന്നത്. ഒരു ലക്ഷത്തിൽ ഏകദേശം 5 മുതൽ 10 വരെയുള്ള ആളുകൾക്ക് ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ വരുന്നു എന്നാണ് കണക്കുകൾ പറയുന്നത്. വലിയ ആളുകൾക്കും കൊച്ചുകുട്ടികൾക്കും ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ വരാവുന്നതാണ്. അപ്പോൾ നമുക്ക് ഇതിൻറെ പലതരത്തിലുള്ള ബ്രയിൻ ട്യൂമറുകൾ ഉണ്ട്.

അതിൻറെ കാരണങ്ങളും അതിൻറെ ക്ലിനിക്കൽ ഫീച്ചറുകളും അതായത് എന്തായിട്ടായിരിക്കും ഒരു രോഗി നമ്മുടെ അടുത്ത വരുന്നത്. അതിനെ പറ്റിയാണ് ഇന്ന് സംസാരിക്കാൻ പോകുന്നത്. കാരണങ്ങൾ എന്ന് പറയുമ്പോൾ മെയിൻ ആയിട്ട് ഒന്ന് ജനതകപരമയുള്ള പ്രശ്നമാണ്. ജനം ടിക്കൽ എന്തെങ്കിലും സെല്ലിൽ ബ്യൂട്ടീഷൻ സംഭവിച്ചിട്ട് അങ്ങനെ വരുന്ന ട്യൂമറുകൾ. ചിലപ്പോൾ ഒരു ഫാമിലിയിൽ തന്നെ ഉദാഹരണം പറയുകയാണെങ്കിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഒരു കൊച്ചുകുട്ടി 14 വയസ്സുള്ള കുട്ടി തലവേദനയും ശർദ്ദിയും ആയിട്ട് വന്നിട്ടുണ്ടായിരുന്നു. അവരുടെ ഹിസ്റ്ററിയിൽ കുട്ടിയുടെ അച്ഛന് മുൻപ് ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ വന്നിട്ടുണ്ടായിരുന്നു.

അപ്പോൾ അവർ തന്നെ പറഞ്ഞിട്ട് നമ്മൾ സ്കാൻ എടുത്തു നോക്കുകയും അസുഖം കണ്ടുപിടിക്കാൻ പറ്റുകയും ചെയ്തു. അപ്പോൾ ജനിതകപരമായ ഒരു കാരണം ഉണ്ട്. പിന്നെ ഇൻഫെക്ഷനുകൾ. എച്.ഐ.വി എന്നൊക്കെ പറയുന്ന വൈറസുകൾ ഉണ്ട്. ഇൻഫെക്ഷനുകൾ കൊണ്ട് നമുക്ക് ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ വരാവുന്നതാണ്. പിന്നെ കുറേ കെമിക്കൽ ആയിട്ടുള്ള എക്സ്പോഷർ. നമ്മുടെ പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ ഒക്കെ ഉള്ള കുറച്ച് അതായത് കോസ്മെറ്റിക് ലുള്ള കെമിക്കലുകൾ ആയിട്ടുള്ള എക്സ്പോഷർ കൊണ്ട് നമുക്ക് ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ ഇന് ഒരു കാരണമാകാം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുവാൻ വേണ്ടി നിങ്ങൾ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി തന്നെ കാണുക.