യാതൊരു മരുന്നും കഴിക്കാതെ ഒറ്റ മാസം കൊണ്ട് എത്ര വലിയ കുടവയറും അരക്കെട്ടിലെ കൊഴുപ്പ് ശരീരവണ്ണം കുറയ്ക്കാം

കുടവയറും അമിതവണ്ണവും കേവലമൊരു സൗന്ദര്യപ്രശ്നം മാത്രമല്ല. പ്രമേഹവും പ്രഷറും ഹൃദ്രോഗവും കാൻസറും തുടങ്ങി ഒട്ടുമിക്ക രോഗങ്ങളുടെ തുടക്കം ശരീരത്തിൽ അമിതമായുണ്ടാകുന്ന കൊഴുപ്പിൽ നിന്നാണ്. അമിതമായ കൊഴുപ്പ് മൂലം പല രീതിയിലുള്ള ചെറിയ മാനസികമായ വിഷമങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്ന ഒത്തിരി ആളുകൾ നമ്മുടെ ഇടയിലുണ്ട്. പലരും അവരുടെ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കിയിട്ട് ഉണ്ടാവുകയില്ല. എങ്ങിനെ അമിതവണ്ണവും ദുർമ്മേദസ്സും കണ്ടെത്താമെന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം. ദുർമേദസ്സ് മാറ്റി ആരോഗ്യവും സൗന്ദര്യവും വർദ്ധിപ്പിക്കുവാനും പ്രമേഹം പ്രഷർ തുടങ്ങി മാനസികപ്രശ്നങ്ങളും ഹൃദ്രോഗവും വന്ധ്യതയും പോലുള്ള ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും മുക്തി നേടാൻ സാധിക്കുകയും ചെയ്യും.

എങ്ങനെ എന്നാണ് ഇനി പറയുവാൻ പോകുന്നത്. ശരീരത്തിൽ അടിഞ്ഞിരിക്കുന്ന കൊഴുപ്പ് തന്നെയാണ്. ദുർമേദസ് എന്ന് പറയുന്നത് അമിത കൊഴുപ്പ് മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന വ്യതിയാനങ്ങൾ മൂലം ഹൃദ്രോഗ ഹോർമോണുകളുടെ പ്രവർത്തനത്തിന് ഉണ്ടാകുന്ന അവസ്ഥയിൽ നിന്നാണ്. ഒട്ടുമിക്ക ജീവിതശൈലീരോഗങ്ളുടെയും തുടക്കം കൊഴുപ്പിന്റെ അളവ് കൂടുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെ അപകടകരമാണ്. കൊഴുപ്പിന്റെ ഘടനയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങളും ശരീരത്തിൽ അതിലാകെ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന എണ്ടോക്രൈൻ ഹോർമോണുകളുടെ ഭാഗമാണ് കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങൾ.

പലതരം ഹോർമോണുകൾ കൊഴുപ്പു കോശങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. അമിതമായി വളരുന്ന ഒരു ഹോർമോൺ ഗ്രന്ഥിയായി അമിതവണ്ണത്തിനും വയറിനെയും കാണുവാൻ ഈ അമിത കൊഴുപ്പിൽ നിന്നും ഉണ്ടാക്കപ്പെടുന്ന രാസവസ്തുക്കളാണ്. പ്രമേഹത്തിനും അമിത രക്തസമ്മർദ്ദത്തിനും ഹൃദ്രോഗത്തിനും ഹോർമോൺ വ്യതിയാനങ്ങൾ മറ്റുകാരണങ്ങൾ എന്നിവയാണ് കാൻസറിന് കാരണമാകുന്നത്. പുരുഷന്മാരിൽ ചെറിയ അളവ് 10 മുതൽ 15 ശതമാനം അതിനിടയിൽ ആയിരിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുവാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.